เนื้อหารายละเอียด เกี่ยวกับข่าวนี้ โพสเมื่อวันที่: 08 กรกฎาคม 2567 โดยงานประชาสัมพันธ์
วันที่ ๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ นายอารยันต์ แสงนิกุล ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาขอนแก่น เขต 1 มอบหมายให้ นายบุญเย็น โหว่สงคราม รอง ผอ.สพป.ขอนแก่น เขต ๑ ร่วม เวทีเสวนา “ปัญหาการกลั่นแกล้งกันในเด็ก ในพื้นที่จังหวัดขอนแก่น” ในโครงการอบรมวิซาการเชิงปฏิบัติการ เรื่อง "การป้องกันการกลั่นแกล้งกันและรังแกกันในเด็กและวัยรุ่น Antibullying Workshop" ตามแนวทางราชวิทยาลัยกุมารแพทย์แห่งประเทศไทย โดยเน้นเรื่องการป้องกันการกลั่นแกล้งและรังแกกันในโรงเรียน (Anti-Bullying) เป็นการสนองนโยบายเร่งด่วน (Quick Win) ของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานในด้านการลดภาระนักเรียนและผู้ปกครอง เรื่องสร้างความเข้มแข็งระบบแนะแนวการชี้แนะ การดูแลสุขภาพกายและสุขภาพจิตของผู้เรียน ณ ห้องประชุมอาคาร ๘๙ พรรษา ชั้น ๔ คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น
|